Shugaban sojojin Wagner ya yi maraba da juyin mulkin Nijar

Shugaban sojojin Wagner ya yi maraba da juyin mulkin Nijar

 

Shugaban sojojin Wagner ya yi maraba da juyin mulkin Nijar
BBC/REUTERS

Shugaban sojojin Wagner, Yevgeny Prigozhin, ya yi maraba da juyin mulkin da sojoji suka yi a Jamhuriyar Nijar.

Wani kamfani da ke da alaƙa da ƙungiyar Wagner ɗin ne ya fitar da sautin muryar Mr Prigozhin, inda ya ke magana kan juyin mulkin.

A cikin sautin muryar da ba a tantance sahihancin sa ba, ya bayyana hamɓarar da gwamnatin Bazoum a matsayin yaƙi da masu mulkin mallaka.

Dakarun Wagner na ayyuka a wasu ƙasashen Afirka inda aka zarge su da aikata laifuka.

Duk da rashin nasara a boren da wagner ta yi a Rasha, shugaban ƙungiyar ya cigaba da ayyukansa.

A ranar Alhamis wani bidiyo ya nuna Mista Progozhin ya na ganawa da jami`an gwamnatin Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya.

Post a Comment

Idan kuna da tambaya akan abinda Baku game ba ko kuma kuma Neman littafin da babu a nan kawai ku ajiye tambayarku a ta comment ko wani shawara da Zaku bamu.

Previous Post Next Post

Sponsored Link

Sponsored Post